welcome to a10's zone
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

welcome to a10's zone

๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑ (¯`•♥ ¶-¶äv€…Ä…Ñ¡Çe…ðå¥ ♥•´¯) ๑۩۞۩♥]๑۩۞۩๑

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
|-|€££ g䆀
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
|-|€££ g䆀

Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptySun Sep 13, 2009 4:25 pm

Dưới đây là link download Thiên Long Bát Bộ phiên bản Giang Sơn Mỹ nhân đã đc giải nén ai chơi thì down về chơi nha ftp://dlfpthn.ge.gate.vn/TLBB_0.50.2350.zip

Nếu chơi thì chơi sv Giang Sơn Mỹ Nhân nha ko bít ko bít
mr.tomy
†¯¯°•Møð•°¯¯†
†¯¯°•Møð•°¯¯†
mr.tomy

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptySun Sep 13, 2009 4:29 pm

chúng bay hết trò rùi hay sao mà lại đi chơi TL
|-|€££ g䆀
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
|-|€££ g䆀

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptySun Sep 13, 2009 5:05 pm

Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! S0618tlbb06s
9 Vũ Khí Trấn Phái dành cho cao thủ 102 trở lên trong TLBB
Ước sao có đc 1 cái đem đi oánh nhau
|-|€££ g䆀
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
|-|€££ g䆀

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptySun Sep 13, 2009 5:11 pm

Còn Đây là hình ảnh của Tứ Đại Thần Khí
Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! Image001
|-|€££ g䆀
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
|-|€££ g䆀

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptySun Sep 13, 2009 6:05 pm

Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! 0.549362001252839700
Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! 0.732870001252839684
Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! 0.103779001252839669
1 số hình ảnh của mình trong TLBB hi bà con
|-|€££ g䆀
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
|-|€££ g䆀

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptySun Sep 13, 2009 7:54 pm

Xem xong ảnh này đảm bảo khối người shock

Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! 0.627801001252846223

con pet cùi bắp nhất trong tlbb đc chủ nhân của nó em toàn skill khủng trong shop knb ế ế ế ế
mr.tomy
†¯¯°•Møð•°¯¯†
†¯¯°•Møð•°¯¯†
mr.tomy

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptySun Sep 13, 2009 8:33 pm

tro` nay` choi kieu j`???
mr.tomy
†¯¯°•Møð•°¯¯†
†¯¯°•Møð•°¯¯†
mr.tomy

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptySun Sep 13, 2009 9:09 pm

dowl rùi nhưng mà hok vào đc
|-|€££ g䆀
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
|-|€££ g䆀

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptyMon Sep 14, 2009 7:19 pm

Dưới đây là cách buid đồ nâng point ép ngọc cho MG nè ai chưa biết thì tham khảo nha:

Trước hết mình nói về + point , đối với MG theo mình full TP là hiệu quả nhất vì có lien quan đến vấn đề khảm ngọc . Khi +TP sẽ gia tăng chính xác, né tránh, hội tâm, hội thủ trong khi +CL(cách noob) chỉ tăng ngoại công, còn +TL vẫn không hiệu quả = +TP ( mình sẽ nói trong vấn đề khảm ngọc). Đối với 1 MG 9x , nếu bạn max đồ thì ngoại công khoảng 17k còn +full CL ngoại công chỉ 18k+ , 1k+ này không đáng là bao so với 17k nhưng về những mặc khác lại rất yếu . TLBB point không dc nhiều nên cách + phân phối point sẽ không phát huy , cho nên theo mình +full TP là cách hay nhất.
Bạn có ý nghĩ mặc đồ phối hợp MG va TL(Thiếu Lâm chứ không phải Thiên Long nha) . Dồ full ở mỗi cấp độ có nhưng món khác nhau nên mình không thể nói hết dc, ở đây mình chỉ nói về set 90. Bạn có thể mặc 6 món MG và 4 món TL vì 2 set này có 2 món trùng nhau là VK và Hộ Giáp , nhưng theo mình cách hay nhất là bạn mặc 5 món MG và 5 món TL, vì trong trường hợp này bạn sẽ dc +12 hội tâm và 12 hội thủ cho 2 set. Đối với MG full TP thì lúc này bạn sẽ có 45+ hội tâm và 35+ hội thủ , bạn nghĩ sao nếu ép them 2 cục hội tâm cấp 3 thì hội tâm của bạn là 5x. Không biết còn có cách nào hay hơn thì mình chưa biết.
Vấn đề khảm ngọc rất phức tạp , tùy vào điều kiện và khả năng của bạn , ở đây mình nói đến vấn đề khảm max. Ngọc khảm chia làm 2 loại: ngọc mang tính chất tấn công và ngọc mang tinh chất phòng thủ( tên gọi do mình đặt ra ) . Trên nhân vật có 12 món đồ có thể khảm ngọc , 5 món (Giáp,Mũ,Khiên,Yêu đái,Giày) chỉ có thể khảm ngọc thủ, 6 món (VK,Hộ uyển , cặp giới chỉ, cặp Hộ phù) chỉ có thể khảm ngọc công, duy nhất có Hạng liên là có thể khảm dc cả 2 loại. Theo mình nghĩ đối với bất cứ môn phái nào cũng sẽ khảm max ngọc Thể lực(TL) vì là sống còn khi PvP , nên MG ta cũng không ngoại lệ. Trong trường hợp này những MG +full CL cần bổ sung TP = cách khảm ngọc TP(đây là điều mà những MG full CL hay đề cập), nhưng họ không biết 1 điều là ngọc +TP không thể khảm chung với ngọc +TL( vì là ngọc cùng loại). Bạn có thể khảm max la 6 viên ngọc TL trên 5 món thủ và Hạng liên, còn lại thì bạn có thể khảm thêm 5 viên +Né tránh trên 5 món thủ, lúc này với MG full TP và có 2 set MG+TL trên người thì sẽ có 50K+ máu và 2k5+ né tránh, mình ép ngọc né tránh ở đây là không phải để so với CB mà là để làm cho MG mạnh them. Bạn nghĩ sao với tất cả các phái khác ngoài CB đánh với 1 MG có 2k5+ né tránh.Còn lại 5 ô trên 5 món thủ bạn có thể khảm (ngoại thủ,nội thủ, kháng huyền,băng….), cái này là tùy theo bạn thấy cái nào là cần thiết. Còn trên 6 món công thì theo mình bạn nên max ngọc +Ngoại công ( 7 viên kể cả khảm trên hạng lien). Còn lại 13 ô trên 7 món bạn có thể khảm đánh trúng,hỏa công,hội tâm nhưng theo mình thì bạn nên khảm 6 viên hỏa công còn lại thì khảm đánh trúng va2 hội tâm vì hỏa công hỗ trợ rất nhiều cho dama của MG. Nếu bạn làm như mình nói trên bạn sẽ có 1 MG rất,rất……rất khó bị đánh bại  . NoBlood của sv NNP là 1 bằng chứng mặc dù chỉ có 2 món MG+4 món TL, khảm vài viên cấp 3 ,đa số vẫn là cấp 2 và trên nhân vật còn hơn 10 ô chưa khảm ngọc.
|-|€££ g䆀
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
|-|€££ g䆀

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptyMon Sep 14, 2009 7:25 pm

Còn đây là cách buid 1 Thiên Long pro ko bít :

Phải xác định điểm mạnh của Thiên Long : Máu nhiều , thủ trâu , chính xác cao . Mình dựa vào những điểm này để build 1 char Thiên Long toàn diện .
Mình đã test thử qua nhiều hướng và kết luận damge cùa Thiên Long chịu ảnh hương bởi Ngoại công nhiều hơn là nội công . Trong tất cả các skill của thiên long chỉ có skill đánh lan Tam Dương Khai phá là chiu ảnh hưởng bởi nội công hơn là ngoại công ( cùng 1 số điểm tăng vào nội công thì damge cao hơn tăng vào ngoại công ) . Ngoài ra thì các skill còn lại nghiên về ngoại công nhiều hơn , kể cả skill Chính Dương Thủ ( lực tay ) . Mỉnh đã tẩy point 3 lần mới có kết luận này . .
Hướng đi này cùa mình là pure thể lực và thiên về ngoại công .
1.Về điểm cộng : thật sự ở đây điểm công không quan trọng lắm , từ level 30-level 90 có được 160 điểm , chỉ tương đương 1 viên ngọc cấp 5 ( hoặc 3 viên cấp 4 ) , thật sự là không đáng kể . Cộng tất cả vào thể lực , vì sao , với 160 điểm cộng ta sẽ có 10k máu và tăng thêm ngoại thủ .
2. Khảm ngọc : Ngọc chia ra 2 loại tấn công và phòng thủ
Ngọc tấn công được khảm vào trang bị tấn công: Vũ Khí , Hạng liên , hộ uyển , Giới chỉ , Hộ phù .
Ngọc phòng thủ được khảm vào trang bị phòng thủ : Áo , Mão , Hộ Thủ , Hạng liên , Yêu đái , Hộ Kiên , Giày .
Mỗi trang bị khảm được 3 slot :
-Về trang bị tấn công ta khảm vào : Ngoại công ( nội công ) , đánh trúng , hội công . Như đã nói ở trên , hướng đi này thiên về ngoại công nên đương nhiên ưu tiên khảm ngọc Ngoại công , ta sẽ khảm ngoại công vào 5 trang bị tấn công , 2 trang bị còn lại sẽ khảm ngọc nôi công .
-Về trang bị phòng thủ ta khảm vào : Thể lực , né tránh , nội thủ . Có 7 trang bị phòng thủ thì khảm vào 5 trang bị ngọc nội thù , tại vì thể lực đã tăng ngoại thủ rồi .

Hướng đi này toàn diện hơn hướng pure thân pháp vì nếu khảm ngọc thân pháp thì không khảm ngọc thể lực được ( cùng loại )
Khi khảm ngọc thân pháp thì sẽ tăng : chính xác , né tránh , hội công . Nhưng chính xác , né tránh , hội công thì ta đã có ngọc để khảm ( né tránh + thể lực vào trang bị phòng thủ , hội công vào trang bị tấn công ) . Nếu tập trung khảm thân pháp thì char Thiên Long sẽ rất ít máu và thủ thấp . mà máu thì chỉ tăng khi khảm ngọc thể lực .

Với Hướng build này char Thiên Long sẽ máu và ngoại thủ tương đương Thiếu Lâm , chính xác cao nhất , né tránh cao chỉ thua CB . Damge cũng không phải là tệ .
Đối đầu với các phái nội công là đơn giản vì các phái nội công máu rất ít , Thiên Long lại là nuker , thắng là chuyện dễ dàng ( solo có lẽ chỉ thua NM , NM pro buff máu ghê lắm )
|-|€££ g䆀
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
|-|€££ g䆀

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptyMon Sep 14, 2009 7:52 pm

-Thật ra cách build nhân vật trong Thiên Long Bát Bộ lúc đầu không có tác dụng rõ rệt lắm bởi vì mỗi lv lúc đầu chỉ được 1 point để tăng.Tuy nhiên nếu bạn hướng tới max lv và muốn đi theo 1 hướng đi thì nên chọn cách build nhân vật có lợi nhất.

*Về đường ngoại công:bao gồm các phái như Minh Giáo,Thiếu Lâm,Cái Bang.Ta có các lựa chọn là build theo đường chuẩn nhằm nâng cao sức mạnh của phái hoặc là bổ sung khuyết điểm.

VD:lấy Cái Bang làm ví dụ điển hình.Cái bang là một môn phái có khả năng né cao,sát thương khá,sát thương nội công thấp,máu khá và đánh khó trúng.Do đó ta có thể thấy một số đường build rõ rệt sau:
-Build theo thủ:Nếu theo đường này ta sẽ nâng chủ yếu vào thể lực.
Ưu:máu dai,phòng thủ cao hơn thông thường,có thể tank trong vài trường hợp
Nhược:chưa khắc phục điểm yếu,đánh khó trúng,khi đi PvP 1 mình khó lòng thắng,chủ yếu là cầm cự.

-Build theo công;Nếu theo đường này ta sẽ chủ yếu nâng vào sức lực.
Ưu:công cao nên sẽ gây sát thương cao,tạo thế chủ động trước nhiều đối thủ.
Nhược:đánh khó trúng,và vì skill của Cái Bang không có tác dụng mạnh nên khi đi PvP sẽ lỗ hơn các phái có damage mạnh như Minh Giáo.

-Build theo đánh trúng:Nếu theo đường này ta sẽ chủ yếu nâng vào thân pháp.
Ưu:đánh trúng cao,đánh skill sẽ ít hụt hơn do đó sẽ gây sát thương cao.Ngoài ra thì Cái Bang có né tránh tốt nên khi thêm thân pháp vào sẽ càng có lợi hơn.
Nhược:mọi thứ đều bình thường.Tuy không phải là không có nhược điểm nói chung đây là kiểu build tốt thích hợp cả PvP và Leveling vì đánh skill trúng nên đánh lan và đánh skill 1vs1 dễ ăn hơn.

-Về skill:các lv tăng skill đẹp nhất từ số cuối 5 đến số cuối 0,bắt đầu từ 2x
VD:25-30,35-40
-Lý do là vì lúc này bạn có thể tăng max tâm pháp để lấy skill mới đồng thời khi tăng vậy sự chênh lệch tâm pháp và level cũng không cao quá.Nếu không thích thì bạn có thể đợi đến 1 lv nào đó rồi tăng tất cả,tuy nhiên cách này dễ gây nản.
-Theo tôi các quyển cần tăng max bao gồm Thái *** Trường Quyền,Cầm Long Công và Khống Hạc Công.Các quyển còn lại tăng tùy theo ý muốn,và quyển Hàng Long Thập Bát Chưởng Thượng nên cố gắng lấy Kiến Long Tại Điền để pk tốt.
Thân.

ai thấy thiếu sót j` thì bổ sung nha :23%^&*:
|-|€££ g䆀
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
|-|€££ g䆀

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptyTue Sep 15, 2009 8:46 am

1> sơ lược TS phái:
sơ lược thì chắc ai cũng biết về TS rồi, tôi chỉ muốn "sửa" 1 số chỗ sai trong nhận thức của đa số thôi. Mọi người ai cũng gọi TS là sát thủ, nhưng xin thưa, chưa chắc lắm đâu . các bạn cũng đừng vội buồn, từ từ đã nào.

TS nổi tiếng với chiêu tàng hình, nhưng có thể khác với 1 số bạn mong đợi, tàng hình của TS vẫn thấy được, khi tàng hình, sẽ không target được, nhưng đối phương vẫn thấy bóng bạn mờ mờ, và điều quan trọng nhất, họ chỉ cần dùng 1 chiêu AoE (chiêu đánh phạm vi rộng -- hay còn gọi đánh lan) là TS chúng ta mất tàng hình. thứ 2, chiêu tàng hình có thời gian, và thật sự thời gian cũng không cao (cũng chẳng có ai kiên trì nâng max tàng hình cả ).

TS bị ghép vào 1 trong những phái có dmg thấp nhất, nhưng cũng xin thưa, nhầm rồi . TS đam khá, tuy không thể nào bằng MG hay VD, nhưng nhất quyết không thua CB (test rồi mới dám nói nghen). tôi đã test cả CB lẫn TS, 2 characters lột sạch đồ (để khỏi có + gì hết), CB đánh 1300~1500 1 chiêu, thì TS đánh 1800~2000. lên level cao, CB có nhiều chiêu dmg rất cao, tuy nhiên thời gian cast và cooldown lâu hơn TS rất nhiều. đánh bình thường, nếu cầm Quạt hoặc Khuyên (cái nào cũng như nhau), thì càng level cao, dmg càng chênh lệnh nhiều so với cầm các vũ khí khác (không phù hợp). VD lúc đầu đánh cầm bất cứ vũ khí gì cũng ~250 dmg, nhưng level 30, đánh bằng quạt được ~700 dmg, đánh bằng các vũ khí khác thì chỉ còn 550 hoặc 600.

máu TS ít hơn các phái khác, nhưng đừng lo, nó không ít kiểu mấy game cùi bắp võ lâm đâu. VD, phái Thiếu Lâm level 30 máu 7000, thì TS máu ~5800, CB ~6200, các phái khác cũng xêm xêm. vì vậy đừng lo lắng chuyện máu me. quan trọng là bạn mang đủ dược trong các trận pvp thôi .

về chính xác, TS chính xác cao hơn hầu hết các phái khác, trừ Thiên Long và CB. CB né tránh cũng cao, nên đánh nhau với CB cũng hơi mệt thật, chiêu dứt điểm của mình mà miss thì hơi bị buồn (1 chiêu dứt điểm của TS có thể bứt 1/4 máu CB <--- và bạn đừng nghĩ nó ít, 1/4 là RẤT nhiều đó).

2> luyện level
TS phái khuyến khích luyện vượt cấp 2-3 level, đừng chơi 4 ah, uổng, vì cho dù bạn level 10, giết 1 con mob level 100, nó cũng cho bạn exp tương đương level 13 thôi. tại sao TS lại khuyến khích đánh vượt cấp ? bạn không cần lo lắng về máu, tụi mobs cho dù 2-3 con quây đánh bạn, máu bạn vẫn vô tư, tụi mobs đánh íu xìu, và đối với TS thì chúng miss khá nhiều. thứ 2 là bạn có pet <xem thêm phần pet TS>.

3> tăng point
về Point, mình đang test thử 3 đường, 1 là full str, 2 full hp, 3 full agi.

hiện tại full str dmg rất khá, nhưng mình thấy hơi .. thừa, tăng 1 điểm str tăng ~ 20 điểm dmg, và thực tế tăng 2~5 dmg khi đánh (điểm dmg khác dmg thực tế). thà bạn mua mấy đồ có thuộc tính + điểm dmg tốt hơn hẳn. các bạn muốn tăng str thì tăng, mình không khuyến khích thế thôi.

tăng HP cũng tốt, nhưng với đặc tính quái vật trong TLBB đánh yếu (yếu so với các game khác), bạn đánh gần 30 phút mới phải ăn bánh bao 1 lần, thì chuyện tăng HP chỉ còn để dành để pvp. tăng HP dùng để đánh với các phái như Võ Đang, Tinh Túc, đi công thành, hoặc để săn boss hem chết . nếu bạn đang tính xưng bá võ lâm, thì nên theo hướng này

tăng agi hiện tại theo mình test thì lại là hướng tốt nhất, tuy nhiên lại không thích hợp cho các trận đánh lớn. tại sao lại tốt nhất ?, tính cách của TS là sát thủ, 1 point vào agi + nhiều chính xác và né tránh hơn các phái khác. thứ 2 là khi pvp, nó giúp bạn nắm chắc phần thắng hơn nhờ đánh cú nào "dính" cú ấy. đôi khi né được 1 cú đánh của đối phương cũng rất tuyệt đúng không nào . tuy nhiên, đường này thủ kém, hp bình thường, đánh mấy trận đánh lớn không thích hợp. bạn nên đọc thêm phần < TS pvp >

4> pet
TS nên nuôi pet, mình nghe đồn (nghe đồn thôi cái này thì chưa test), là khi bạn đem pet đi đánh, nó sẽ share exp của bạn, và làm bạn lên level chậm hơn. tuy nhiên nếu có cũng chẳng sao, share không bao nhiêu (ống exp của pet nhỏ hơn bạn nhìu)

pet TS nên nuôi là các pet dạng intel, tức là chưởng phép càng nhiều càng tốt, intel modifier càng nhiều càng tốt. đơn cử như sóc, vẹt, rồng, linh mã ...

các level đầu, hãy bắt các pet level cao, đừng ham con level 1. bạn nên đi bắt pet ở các level x0, tức là level 10, levl 20, level 30 ... và nên bắt pet CHỈ lớn hơn mình 5 level, tức là level 10 thì đánh chó (level 15), level 20 thì đánh vẹt (level 25). bạn nên đánh nhiều lần, chọn lựa giữa nhiều loại linh hồn, như đã nói, ở các level đầu bạn chỉ nên bắt các linh hồn level cao, thấy các pet level 1 thì bỏ đi (vì các bạn sẽ sớm quăng nó thôi). bạn chỉ có thể summon pet lớn hơn bạn 5 level, vì vậy levle 20 thì chỉ nên bắt linh hồn level 25 tối đa, đừng ham mấy con levl 27-28 (trừ khi nó cực tốt). tất cả mọi linh hồn đánh ra, bạn đều nên thu phục, check thông số. nếu tốt, giữ lại, xấu thì đuổi đi, thu con khác. bạn nên đánh ở đảo trân thú khoảng ít nhất 15 phút, thu phục và kiếm được con pet nào chuẩn nhất, số lượng phép hữu ích nhiều, chỉ số build đúng (vd vẹt phải build int), và modifier phải cao (càng quan trọng nếu bạn tính xài luôn).

khi level cao hơn, vd 30 trở lên, bạn có thể chọn lựa pet level 1 (nhưng phải hàng khủng mới chọn), pet level 1 thì chỉ số bạn có thể tự build (không phải có sẵn như các pet level cao). bạn nên build chuyên 1 đường, VD cá sấu thì max hp, cọp thì max str, rồng max intel ...

pet dmg cao hơn bạn rất nhiều , hì nếu bạn làm đúng những gì tôi hướng dẫn thì chính xác là vậy. khi có pet đi theo, 1 con bạn chỉ cần đánh tối đa 5 giây, trong khi bình thường là 10~15 giây 1 con. và bạn sẽ thấy cuộc đời đáng yêu ra sao . khi pvp, pet cũng giúp sức, và với những con pet có dmg khủng (vd vẹt), việc chưởng 1 phát 4000 dmg (level 25), thì bay mất 1/3 cây máu của đối phương rồi .

5> pvp
TS pvp không phải là cứ tàng hình rồi bay lại chém =.=, đó là 1 tư tưởng sai lầm. (tàng hình người ta vẫn thấy mà ). làm như vậy là mất chiêu tàng hình, uổng, mình chỉ có 2 chiêu thôi. (thật ra là 4 chiêu, nhưng 2 chiêu kia phải click, rất mất công, trong pvp rất khó thi triển).

nếu bạn level thấp, thì chiện pvp chẳng có gì để nói, cứ bay vô tấp, có chiêu gì quăng chiêu đó. thắng thua tại trời .

nếu bạn level cao, đầu tiên cứ lao vào phang cho nó 2 chiêu phép (thường là Tuyết Hoa Lục Xuất và Mai Hoa Tam Lộng). đối phương cũng chắc chắn sẽ giở chiêu đầu là phép liền, bạn nhanh tay bấm tele tàng hình (chiêu Đạp Tuyết Vô Ngân). bạn sẽ né được các chiêu liên tiếp của đối phương (mình tele ra chỗ khác mất rồi, đối phương chơi chiêu là vào hư vô ). đứng đợi tí xíu, chờ đối phương vừa nhận ra là mình đã tele đi chỗ khác, lao vào tấp tiếp các chiêu sát thủ chính của mình (Lan Hoa Phất Huyệt Thủ, Phụng Vũ Cửu Thiên, Hàn Mai Nộ Phóng), Ưng Kích Trường Thông cũng tốt, sau 4 chiêu, 2 chiêu Tuyết Hoa Lục Xuất và Mai Hoa Tam Lộng đã quay xong, bạn bem tiếp luôn 2 chiêu đó. Nếu đối phương mà còn sống đến giờ này cũng chỉ còn mỗi Thiếu Lâm . nếu đối phương đánh xa, vd Võ Đang, Nga My, Tiêu Dao, mà còn cầm cự được đến giờ này là giỏi, bạn cứ bem tay đôi với nó. bạn có thể chọn cách chạy (không phải chạy trốn, mà chạy chờ cooldown phép) nếu đối phương là đánh melee (đánh gần). Đừng chơi tàng hình (kim tiền thoát xác) nếu bạn không muốn chết . tàng hình giảm 50% tốc độ chạy của bạn đó, lén phéng nó chơi cho mấy chiêu điểm huyệt, định thân thì chỉ có mà te tua (không phải chết ngay, nhưng bao nhiêu lợi thế bạn đã gầy dựng tự nhiên thành số 0 ). luôn tâm niệm 1 điều, bạn tàng hình chúng nó AoE vẫn trúng.

chiến thuật pvp không bao giờ chỉ có 1, đây là chiến thuật cơ bản nhất mà mình nghiên cứu được, và mình cũng bem được nhiều trận lắm rồi , đúng chiến thuật thì không bao giờ mất quá 1/2 cây máu

Trên đây là cách nâng point, pvp, pet và luyện lv của Thiên Sơn phái
|-|€££ g䆀
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
|-|€££ g䆀

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptyTue Sep 15, 2009 8:49 am

Ai cần biết cách buid của phái nào khác thì cứ bảo mình nha ko bít
|-|€££ g䆀
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
|-|€££ g䆀

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptyTue Sep 15, 2009 8:54 am

Võ Đang Phái – Thế tục đạo gia – Sắc cảnh thiên ngoại phi tiên – Người người kính nể .

Chọn lựa trở thành môn hạ của môn phái Võ Đang ắt hẳn bạn yêu thích hình ảnh những thế ngoại cao nhân thanh thoát tu luyện tại Võ Đang Sơn tuyệt đẹp – quanh năm ẩn tàng trong sương, nơi thiên khí hội tụ, cảnh đẹp tuyệt luân – ví như chốn tiên cảnh ngự tại thế tục. Những hình ảnh các cao nhân Võ Đang đắc đạo với trí tuệ thông thiên từ lâu đã đi sâu vào lòng người, thân pháp và hành vi của những người này luôn toát lên hạo khí tiên nhân.

Thật như vậy, nói đến Võ Đang là nói đến cốt cách và trí tuệ vượt trội, môn phái duy nhất tu tâm và dưỡng tính, dung hòa với Thiên Nhiên, đặc biệt nhất . Các bạn phải tự hào rằng mình đã chọn đúng môn phái Võ Đang và tu luyện với tất cả niềm đam mê yêu thích đối với môn phái này. SoShu tạo ra 1 game có 9 phái với thế trận cân bằng có cái tên TLBB, mỗi 1 môn phái có những tuyệt học đặc sắc uy trấn mạnh mẽ tương đương với các môn phái khác. Võ Đang ta cũng ko ngoại lệ.

Môn phái Võ Đang ta tuân theo quy luật tự nhiên, đệ tử nhập môn Võ Đang tu luyện nội công và tâm thần kiên định. Tương quan so với các phái khác, đệ tử chính tông Võ Đang phái nội công cao, máu thấp, các chỉ số khác tương đối thấp. Và các bạn cũng đừng hoài nghi hay thất vọng vì tất cả các môn phái đều cân bằng nhau, mất cái này thì đánh đổi được cái khác theo thuyết Âm Dương Trung Quốc, SoShu cũng tuân theo quy luật này tạo nên TLBB. Tuy thể chất đệ tử Võ Đang không sánh bằng các phái khác nhưng những tuyệt kỹ môn phái thì thật tuyệt vời, mạnh mẽ nhưng thanh thoát, thoắt ẩn thoắt hiện, sức công phá tuyệt luân.

Mình nói những điều trên để dần dần hướng các bạn vào tiêu đề chính, nhìn nhận và khẳng định lại môn phái Võ Đang để hiểu được những cái tinh túy, thâm sâu trong môn phái đặc biệt giành cho người có trình độ tư duy cao, lối chơi sáng tạo, linh hoạt tùy cơ ứng biến . Mình tìm hiểu Võ Đang phái 2 năm bằng với 2 năm khám phá TLBB và đúc kết được 1 số kinh nghiệm nho nhỏ muốn được chia sẻ với các huynh đệ đồng môn gần xa.

Sau đây mình sẽ trình bày kinh nghiệm chơi 1 char VD suốt 2 năm gắn bó :

1. Nói về cách build : chỉ 1 câu đơn giản : “Max thân pháp”

2. Nói về trang bị : Võ Đang nên mặc đồ chú trọng thể lực, nội công, huyền công và chính xác để bù đắp diểm yếu về sức chịu đừng và tăng cường mạnh mẽ sức tấn công vượt trội.

3. Nói về Tâm Pháp : 1 Võ Đang chính tông thì phải luôn giữ tâm kiên định để quan sát mọi tình huống. Tâm pháp phải chú trọng nâng max các quyển 1 4 5, bên cạnh đó các quyển 2 3 6 7 thì không được nâng TP thấp hơn lv của nahn6 vật quá 5.

4. Nói về PK với người chơi khác :
Gia nhập Võ Đang bạn phải chấp nhận huyết khí thấp, công mạnh nên việc lấy công làm thủ, tốc chiến tốc thắng, tinh thần tỉnh táo, tập trung quan sát, xuất skill linh hoạt, tùy cơ ứng biến. Điều này tùy thuộc vào khả năng tư duy sáng tạo và sự khéo léo của người điều khiển + Tâm Pháp cao + mạng không lag. Nếu bạn cảm thấy môn phái Võ Đang khó điều khiển thì bạn nên chọn cho mình môn phái khác .Hay Tâm pháp bạn quá yếu hoặc trang bị quá chênh lệch so với người chơi khác thì bạn đừng nghĩ đến việc PK với người chơi khác, vì VD rất quan trọng Tâm Pháp.

Sau đây là kinh nghiệm PK của 1 Võ Đang với tất cả 9 phái trong TLBB (biến đổi khéo léo tùy tình hình ):
Lâu nay các bạn đều chọn lựa con đường PK Võ Đang theo 2 hướng : Khiêu Liêm Thức ( mana shield, tăng sức chịu đựng bản thân để có thể cầm cự lâu với đối thủ ) và Tà Phi Thức (tấn công mạnh mẽ, tốc chiến tốc thắng). Nhưng xin thưa với các bạn, nhìn lại môn phái Võ Đang là môn phái của trí tuệ, cách chơi linh hoạt và sáng tạo, mình đã chọn lựa con đường thứ 3 là kết hợp Tà Phi Thức và Khiêu Liêm Thức, và mình đã kết hợp vào trong PK bằng cách chia quá trình PK thành 2 giai đoạn :

A. Giai đoạn 1 : trước khi vào lôi đài, bạn phải tận dụng triệt để các skill buff Thiên Canh Bắc Đẩu Trận, Tê Ngưu Vọng Nguyệt, buff skill tăng nội thủ và ngoại thủ sơ cấp, đặc biệt buff Tà Phi Thức rồi hồi skill và full nộ khí chuẩn bị vào trận chiến.

Combo 1 : Vào lôi đài, bạn ko cho đối thủ cơ hội phản kháng, nhấn skill Lãm Tước Vĩ liên tục cho đối thủ dính đòn, chạy ra xa 1 khoảng an toàn, sử dụng Bạch Hạc Lượng Sĩ, tung ngay Thiên Mã Phi bão, Tam Đàn Sáo Nguyệt ( khi đối thủ là cận chiến ), Ngọc Nữ Xuyên Xoa, TIên Nhân Chỉ Lộ, dùng Thế Vân Tung biến 1 chỗ thuận lợi cho tấn công, rồi lại dùng Thiên Ngoại Phi Tiên, Thiên Mã Phi Bão. Tàn hình, Du Nhẫn Hữu Dư chuẩn bị cho Combo 2.

Combo 2 : Lãm Tước Vĩ >> chạy ra 1 khoảng an toàn >> Bạch Hạc Lượng Sĩ >> Thiên Mã Phi Bão >> Tam Đàn Sáo Nguyệt ( nếu là cận chiến, nucker thì bỏ qua ) >> Ngọc Nữ Xuyên Xoa >> Tiên Nhân Chỉ Lộ >> Tàn Hình >> Thiên Ngoại Phi Tiên >> Thiên Mã Phi Bão >> Thế Vân Tung biến vào góc võ đài, chuẩn bị cho giai đoạn 2.

B. Giai đoạn 2 : bạn núp trong góc võ đài chừng 10s để gồng Khiêu Liêm Thức và Lưu Tinh Cản Nguyệt, lúc này đối thủ của bạn sẽ không còn bao nhiêu máu và cũng là lúc các skill Ngọc Nữ Xuyên Xoa và Tiên Nhân Chỉ Lộ dần hồi phục, bạn chạy ra tung hết các skill sát thương nào có khả năng thi triển được, khi địch thủ đáp trả lại thì bạn sẽ tàn hình khiến đối phương mất mục tiêu rồi hiện hình đánh tiếp.

Theo cách này, nếu không phải là PRO hay trâu bò thì sẽ gục ở Combo 2 và cũng cần 1 tý may mắn để bạn có thể thi triển tuần thục cách PK này của môn phái Võ Đang chúng ta.
Mình chọn PK theo kiểu này vì loại trừ được nhược điểm của 2 cách PK truyền thốngvà tận dụng triệt để hết các skill và cũng như lượng máu và mana ít ỏi. Mình dùng Tà Phi Thức để tận dụng nâng cao sát thương ngay từ lúc đầu, dùng Khiêu Liêm Thức để nâng cao khả năng chịu đựng ở giai đoạn 2 ( có thể gọi là giai đoạn quyết định, thu dọn tàn cuộc hoặc bị người ta hốt xác )

5. Nói về việc train :
- Train solo : bạn nên dùng pet NN nội công, TC cao. Bạn buff cho pet xong rồi tàn hình dùng tấn côn cơ bản để pet của bạn kéo quái hoặc gầm thét.
- Train *** đội : bạn lure quái hoặc người chơi khác lure, khi quái gom đông đủ bạn sẽ dùng skill Chân Thức Thất Tiết Trận >> Tam Đàn Sáo Nguyệt >> Du Nhẫn Hữu Dư >> Chân Thức Thất Tiết Trận >> Tam Đàn Sáo Nguyệt >> tàn hình căn bản. Quái sẽ không chạy về và sẽ đánh pet, người chơi khác cùng *** đội để hạn chế huyết khí cho bạn train lâu dài.
-
6. Nói về cách đi Q123 :
Dù là Võ Đang ta huyết khí thấp nhất các phái nhưng điều đó không thể cản trở việc bạn lure quái ngay Q123( 1 lần 10-20 con ), khi quái đã tập hợp bạn cùng những người chơi khác cùng *** đội hãy dùng hết AOE có thể, sau đó bạn tàn hình thì quái sẽ không thể nào làm bạn tổn hại được. Làm được như vậy, với VD 4x5x máu vài k bạn cũng có thể dắt pt mình đi Q1>>>Q3 với vai trò lure quái do bạn đảm nhận. Bạn sẽ làm được điều đó đối với 1 pt hiểu ý và tin tưởng bạn.

7. Nói đến khi bạn bì người chơi khác phục kích, đánh lén :
Điều đầu tiên bạn cần làm là tàn hình để hùy bỏ mục tiêu, thu pet. Từ từ định thần lại để quan sát tình hình, ai tấn công bạn, ở vị trí nào. Mọi việc diễn ra chớp nhoáng và bạn phải tính toán đến khả năng thắng thua. Nếu xét có khả năng thắng, bạn áp dụng PK đối với 9 phái. Nếu xét không có khả năng, bạn hãy dùng skill Lãm TƯớc VĨ lên kẻ địch ngăn không cho truy sát rồi dùng Thế Vân Tung biến ra xa, tàn hình( nếu hồi phục ) rồi phù về thành; hoặc cứ áp dụng PK đến khi mình sắp mất mạng thì dùng skill thế Vân Tung rồi tàn hình, phù về thành. Biết lượng sức mình, không có cơ hội chạy là thượng sách.

Bài viết tương đối dài nhưng so với khoảng thời gian 2 năm điều khiển Võ Đang đồng hành cùng TLBB thi lại là quá ngắn. Một tý kinh nghiệm góp nhặt được trong thực tế mong được an hem góp ý để mình có them kiến thức. Tuy nhiên bài viết còn cách PK với 9 phái trong TLBB nhưng do nội dung dài rồi sợ các bạn đọc ngán nên mình không viết thêm.Mong rằng Anh Em Võ Đang luôn vững bước đi trên con đường tu đạo của mình và tự hào bản thân chúng ta là 1 phần Võ Đang Phái. Cám ơn tất cả đã chú ý bài viết của mình.

Đây là cách buid để phát huy hết sức mạnh của 1 VD-Đệ Nhất Nội Công, mỗi tội def với HP hơi thấp
|-|€££ g䆀
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
|-|€££ g䆀

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptyTue Sep 15, 2009 8:59 am

Còn đây là cách buid cho Thiếu Lâm-Tanker không thể thiếu trong pt ế ế

1> Sơ lược Thiếu Lâm phái:
Võ công Thiếu Lâm căn bản rất thâm hậu, Kim Chung Trảo và Thiết Bố Sam cùng với Kim Cương Bất Hoại Thể làm cho đệ tử Thiếu Lâm đứng đầu thiên hạ về công phu ngoại gia, mình đồng da sắt, rất khó bị đối thủ đánh bại. Khi đệ tử Thiếu Lâm tấn công đối thủ, sẽ kết hợp đồng thời công lực ngoại gia và công lực huyền gia tạo nên uy lực khủng khiếp.
- Là phái đánh ngoại công - tanker chính hiệu, không pha tạp.
- Mạnh về ngoại lực, thể lực, yếu về nội lực, hơi yếu về thân pháp.
- Vũ khí: Trường đao, thương, phủ.

2> Về các bộ kinh (Skill):
- Kim Cương Kinh: Bộ kinh quan trọng khi luyện lv, cũng góp phần ko nhỏ khi pk. Bộ này gồm: Phục Hổ Quyền là "chiêu thức kỹ"; Kim Cương Phục Ma Khuyên là đòn đánh tỏa duy nhất của Thiếu Lâm, uy lực rất mạnh; Di Lặc Hộ Thân là chiêu tăng thể lực, giúp cho Thiếu Lâm vang danh trâu máu nhất thiên hạ.
- Pháp Hoa Kinh: Bộ Kinh cần thiết trong pk, với các chiêu thức đáng chú ý nhất là Nhất Vĩ Độ Giang, tăng speed; Niêm Hoa Chỉ: cắt chiêu của đối phương.
- Đại Quang Minh Kinh: Tuyệt chiêu Sư Tử Hống, cực kỳ quan trọng khi train lv trong pt. Lễ Kính Như Lai giúp phản đòn.
- Đạt Ma Tâm Kinh: Theo mình bộ này là quan trọng nhất trong 6 bộ. Với Kim Chung Trảo tăng def, Thiết Bố Sam chống tất cả các thuộc tính huyền, hỏa, băng, độc; Bách Vô Cấm Kỵ giúp mình miến dịch với mọi trạng thái không tốt; cuối cùng là Ma Kha Vô Lượng, skill có dam khá to, cực kỳ hữu ích trong tấn công.
- Long Thụ Tâm Kinh: Bộ kinh hỗ trợ tấn công, tăng dam đối với vk đao - thương, với các skill: Nhất Phách Lưỡng Tản - dam to, Khí Quán Trường Hồng: tăng tỷ lệ crit (hội tâm).
- Thích Ca Kinh: Bộ cuối, đáng chú ý nhất là Như Lai Thần Chưởng (huyền công) và Kim Cương Bất Hoại Thể (giảm 1/2 dam của đối phương).
(*) Xin nói thêm 1 tý về skill "Lãng nhân": Thiếu Lâm cần học 2 skill sơ cấp quan trọng, đó là skill Nội công hộ thể của Tinh Túc (190 nội thủ), và Ẩn Độn Sơ Cấp của Thiên Sơn (tàng hình 5s). Hai chiêu này sẽ rất hữu ích trong PvP.
3> Cách tăng điểm: Điểm ngũ khí thì dưới lv 30 tự phân phối nên mình chưa cần quan tâm. Vấn đề là cách tăng điểm tâm pháp. Tăng tâm pháp bắt đầu từ lv 20. Theo mình nên chú trọng nhất vào quyển Đạt Ma Tâm Kinh. Đến lv 25 bạn phải max tâm pháp quyển này (tâm pháp 30 học được Thiết Bố Sam). Thứ hai là Kim Cang Kinh: lv 25 cũng nên đạt tâm pháp khoảng 25. Tâm pháp của Thích Ca Kinh tăng đến 20 để lấy Như Lai Thần Chưởng, sau đó tùy xem có giàu exp thì tăng thêm. Trong 30 lv đầu thì bộ Long Thụ chỉ tăng đến 20 (bộ này tăng tốn ít exp lấy Nhất Vĩ Độ Giang, hoặc là chưa tăng cũng được. Đến lv 30 tăng tâm pháp Đại Quang Minh Kinh lên 20 lấy tuyệt chiêu Sư Tử Hống. Nói chung trong khoảng lv từ 20 - 30 bạn sẽ phải chấp nhận lên lv chậm lại, nhưng bù lại sau đó, việc train lv là tương đối dẽ dàng.

4> Pet: Thiếu Lâm thích hợp với pet đánh nội công. Có lẽ trong những lv đầu bạn nên dùng vẹt. Nuôi vẹt có 2 lựa chọn: Bắt vẹt trưởng thành (không phải nuôi nhưng điểm ngũ khí thường build rất tệ) hay là bắt vẹt con để nuôi (mất thời gian nhưng bạn có thể build đc điểm theo ý mình -> sau này cực khỏe). Khi bắt vẹt cần chú ý các điểm sau:
+ Skill: Cần skill thống kích là được. Nhưng nhất thiết phải có skill này. Dam to lắm.
+ Điểm tư chất: cần tư chất nội lực > 1k2, tư chất thể lực, trí lực và thân pháp > 1k.
+ Nếu là vẹt trưởng thành (khoảng lv 23 - 28) thì cần chọn con nào có điểm nội lực cao (ít nhất là 90), điểm thể lực, thân pháp ít nhất là 70.
Nếu được bạn nên bỏ thêm ít tiền cho vẹt học Pháp Hồn, sẽ rất hữu ích.
Việc chọn pet nội công khác cũng tương tự như vẹt.

5> TRain quái và pk:
- Train quái: Một pt train quái ổn không thể thiếu Thiếu Lâm. Tại sao ư? Vì Thiếu Lâm "máu trâu, def to", đóng vai trò chịu dam cho cả pt (đây chính là lý do tôi gọi TL là tanker chính hiệu). Trong pt, Thiếu Lâm với Sư Tử Hống sẽ hút quái vây đánh mình và tất cả pt chỉ việc "bùm bùm" 1 tý là xong, cực nhanh và lợi so với việc mấy ông Cái Bang chạy vòng vòng hay là mấy ku Thiên Long chỉ trỏ dụ quái. Còn khi không có pt thì Thiếu Lâm train quái hơi mệt, dù không mất máu nhưng kill quái chậm, trong khi bọn kia cứ uống dược ầm ầm.
- Pk: Thiếu Lâm pk tương đối ổn. Lý do đã nêu ở trên: "máu trâu, def to", dam to như Cái Bang cũng ko sợ. Khi pk nên chú ý các điều sau:
+ Xài các skill dam to như Như Lai Thần Chưởng, Ma Kha Vô Lượng, Nhất Phách lưỡng tản và Kim Cương PMC.
+ Nhất Vĩ Độ Giang: Xài với 2 mục đích: khí đuổi bọn đánh chưởng, hoặc là chạy ra xa trong thời gian delay chờ hồi các chưởng trên.
+ Ẩn Độn Sơ Cấp: Chiêu này học lỏm của Thiên Sơn, theo mình là cực kỳ hữu ích. Sau khi đối phương chơi chưởng tỏa xong, mình đột ngột tàng hình, trong 5s địch không đánh được còn ta thì vô tư mà bem. Thường khi xài chiêu này nó thường bị bất ngờ (mình ko phải Thiên Sơn mà ) do đó mình sẽ chiếm được lợi thế.
+ Do đặc điểm nội thủ thấp nên khi pk với các phái Thiên Long và Cái Bang mình thường bất lợi. Chiêu tăng 190 nội thủ sẽ khá là hữu ích trong trường hợp này.

6> Khác: Tôi xin bổ sung một số điều lẻ tẻ khác về Thiếu Lâm:
- Đồ mặc: tôi nghĩ hữu ích nhất là đồ thân pháp, trúng, và hội tâm, giúp tăng khả năng tấn công của TL. Tránh né không quan trọng lắm vì mình "máu trâu, def to" . TL nếu được nên mang thêm đồ tăng huyền công.
- Chú ý Thiếu Lâm không sợ các hiệu ứng phụ như tản công, mù,... vì TL có một loạt skill chống và giải trừ như Bách Vô Cấm Kỵ, Cà Sa Phục Ma Công, Minh Kính Đài,...
|-|€££ g䆀
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
|-|€££ g䆀

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptyTue Sep 15, 2009 9:05 am

Đây là cách buid cho 1 Nga my- 1 nhân vật cực kỳ quan trọng trong pt train hay săn boss

Mỗi LV hệ thống sẽ tự động nâng cho chúng ta 5 điểm. Đây là số điểm cố định, trình tự nâng cũng không thay đổi. Khi Up Lv 30 cứ mỗi cấp lại có thêm 1 extra point để ta tự tăng. Do đó, các bạn không cần phải lo rằng mình sẽ cộng sai điểm vì mỗi khi lên cấp nhân vật vẫn được tăng điểm đều đặn.

Về các cách tăng, đó hoàn toàn dựa vào ý thích cũng như mục đích riêng của từng người.
- Cường Lực : tăng sát thương ngoại công -> Không cần thiết đối với Nga My, đừng phí Point nào để tăng cho nó.
- Thể Lực : năng Sinh mệnh và phòng thủ ngoại công -> khỏe hơn.
- Nội Lực : tăng sát thương nội công -> đánh mạnh hơn
- Trí Lực : tăng lượng Khí (mana) và thủ nội công
- Thân pháp : tăng né tránh, chính xác.

Ngoài Cường Lực ra cả 4 chỉ số còn lại đều khá hữu dụng, tăng theo ý thích của bạn. Thân Pháp nghe qua không được "hấp dẫn" cho lắm, thực chất trong PK nó khá cần thiết. Điển hình là Cái Bang với chỉ số Thân pháp cao, có thể né tránh gần như toàn bộ các đòn tấn công của Minh Giáo. Trí Lực vốn dĩ Nga My đã có thừa nhờ căn cốt và buff, nếu thích bạn vẫn có thể tăng thêm, khi đó Nga My thực sự là khắc tinh của các phái Nội công Hoặc giả bạn thích sát thương cao để tranh đua với các phái khác ? Tăng Nội Lực bạn sẽ được toại nguyện, nhở có sẵn chiêu thức Chiêu Quân Xuất Tái nên sát thương NM không hề thua ai, thậm chí có thể so bì với Võ Đang và Minh Giáo. Nếu không Thể Lực cũng sẽ giúp bạn tăng cường khả năng sống sót và chống đỡ tốt hơn khi đụng độ với các phái Ngoại Công.

Nhận xét về các cách tăng Bí Kíp.

Mọi người vẫn thường bàn nhau rằng : Nga My buff thì tăng thế nào ? Chiến thì ra sao ??? Làm sao phân biệt 2 dòng này ???
Sự thật Nga My của TLBB không có khái niệm buff hay chiến. Vì sao thì mọi người nên xem qua các bí kíp võ công của Nga My.

Sơ lược các bí kíp võ công Nga My

Các chiêu thức nào có thể buff cho đồng đội ?
Là các Skill sau đây :
- Tọa Hoài Bất Loạn (BK quyển 1) : tăng Trí Lực
- Phật Quang Phổ Chiếu (BK quyển 2) : hồi máu cho *** đội.
- Xung Hư Dưỡng Khí (BK quyển 3) : hồi nhiều máu cho một đối tượng.
- Khởi Tử Hồi Sinh ( BK quyển 3) : hồi sinh người chết.
- Kim Châm Độ Kiếp (BK quyển 3) : hồi khá nhiều máu cho một đối tượng.

Ta thấy, đa phần các chiêu thức buff của Nga My tập trung ở BK quyển 3 : Tẩy tủy kinh
Nếu bạn tăng cường bí kíp này, bạn đã trờ thành 1 buff Pro.

Tuy nhiên vấn đề nảy sinh ở chỗ, trong BK quyển 3 này còn kèm theo chiêu thức Diên Niên Ích Thọ. Đây là một chiêu thức rất lợi hại và cần thiết cho mọi Nga My. Nếu bạn là Nga My chiến, bạn không thể không tăng cường chiêu thức này. Và vì thế, nếu bạn là Nga My chiến Pro thì bạn cũng đồng thời là một Nga My buff Pro !

Do đó ta có thể kết luận : sẽ không có dòng Nga My buff hoặc chiến. Nói NM buff, thực chất đó chỉ là 1 nhánh nhỏ trong Nga My chiến. Khác nhau chủ yếu chính là cách Up Bí kip nào, và Up nhiều hay ít.

"Nga My buff" đơn thuần dành cho các bạn ít có thời gian "cày LV" hoặc cày tiền. Khi đó để Up LV nhanh thì phải hạn chế Up BK lung tung -> chỉ chú trọng nâng quyển 3.
Nếu bạn muốn chiến toàn diện, solo tốt, PK Pro thì tất nhiên phải Up tất cả Bk, và Up càng cao càng tốt. Hiển nhiên để trả cho cái giá đó, bạn sẽ là người có LV thấp nhất Server và nghèo cực kỳ vì bao nhiêu tiền cúng hết cho Nga My phái rồi

Sau đây là một số chiêu thức PK không thể thiếu :

* Chiêu thức tấn công :
- Điêu Thuyền Bái Nguyệt (BK quyển 1) : cơ bản, đơn giản nhưng hữu ích trong mọi trường hợp. Những chiêu thức mạnh mẽ khác đều có delay time và cooldown time, do đó chiêu thức tấn công cơ bản là không thể thiếu.
- Tây Tử Bồng Tâm (BK quyển 2) : băng sát cực khủng, niềm tự hào của Nga My cũng là nỗi ám ánh của các phái ít máu như Võ Đang
- Kim Đỉnh Miên Chưởng (BK quyển 2 ) : không hữu dụng lắm, nhưng sát thương của nó dĩ nhiên cao hơn Điêu Thuyền Bái Nguyệt, tại sao lại không sử dụng nhỉ
- Chưởng Nhãn Pháp (BK quyển 5) : Quan trọng không kém Tây Tử Bồng Tâm, nên dùng mỗi khi được phép, lợi hại nhất chính là hiệu ứng Mù kèm theo chiêu thức.
- Đà Nê Đới Thủy (BK quyển 6): dùng nộ khí tấn công.

* Chiêu thức hỗ trợ tấn công:
- Chiêu Quân Xuất Tái : Quá tuyệt ! Và không thể không dùng ngay đầu trận đánh Tuy nhiên điểm yếu là nó chỉ tăng sát thương tầm 30%, cho dù bạn có tăng BK lên cao đi nữa chỉ có hao thêm mana chứ hiệu quả chẳng hơn bao nhiêu
- Nguyệt Lạc Tây Sơn : nếu Chưởng Nhãn Pháp chưa gây Mù, thì nên bồi 1 hit Nguyệt Lạc cho đối phương tối tăm mặt mũi

* Chiêu thức hỗ trợ khác:
- Tọa Hoài Bất Loạn (BK quyển 1): có buff, sao lại không dùng ?
- Diên Niên Ích Thọ (Bk quyển 3) : Không dùng ? Chắc bạn nên đi khám bệnh
- Tuyệt Kiếm Thức (BK quyển 4) : Nên dùng tư thế phòng ngự vì nó sẽ làm đối phương gặp khó khăn khi muốn gây hại đến đệ tử NM.
- Diệt Kiếm Thức (BK quyển 5) : Hữu dụng nếu đánh với các phái có nhiều máu như Thiếu Lâm chẳng hạn, ngay lập tức lấy đi ~10% HP,MP của đối phương. Cũng khá tốt nếu dùng cho Võ Đang, sẽ dễ phá Mana shield hơn
- Trảm Tình Quyết (BK quyển 5) : Hỗ trợ tốc độ ra đòn cho Tây Tử Bồng Tâm.
- Hộ Tâm Quyết (BK quyển 4): hỗ trợ hộ thể.
- Hành Vi Tẩu Nhục và Ngai Nhược Mộc Kê (Bk quyển 6) : khá tốt nếu gặp nguy cấp, công dụng thì Ren đã nêu kỹ rồi
- Hồi Thiên Thuật (BK quyển 4) : chỉ có tác dụng tốt khi PK, vì không cần thời gian cast phép và tác dụng hồi máu liên tục dù không nhiều cho lắm.
- Kim Châm Độ Kiếp (BK quyển 3): cast phép ngay lập tức, rất tốt trong tình huống nguy khốn khi PK, tuy nhiên 5 phút mới niệm 1 lần.

Nói tóm lại, nếu bạn xác định mình muốn chiến thì đừng nên ngại nâng tất cả bí kíp, có thể ưu tiên bí kíp chuyên về "thủ" hoặc "công" tùy ý bạn.

- BK quyển 1 : Nâng khi dư điểm thôi, vì các chiêu thức mỗi khi Up không mạnh lên bao nhiêu. Mặc dù vậy đây lại là BK bắt buộc phải Max theo LV nếu bạn muốn solo train tốt.
- BK quyển 2 : Tây Tử Bồng Tâm quá tốt, ưu tiên nâng đầu tiên nếu muốn PK.
- BK quyển 3 : Chú yếu tăng đến khi học được Diên Niên Ích Thọ, đáng tăng sau khi tăng quyển 2.
- BK quyển 4 : Nên chú ý tăng thứ 4.
- BK quyển 5 : Chú ý tăng thứ 3, quyển này hỗ trợ sát thương khá tốt vì có chiêu thức bị động tăng nội công.
- BK quyển 6 : Chỉ học sau khi đã tăng tất cả những BK trên. Mốc quan trọng là LV 10 để học Đà Nê Đới Thủy, 2 Skill còn lại chừng nào dư điểm hãy nghĩ đến.

Nhận định về sức mạnh của Nga My :
- Bạn nghĩ Nga My sát thương thấp ? Xin hỏi bạn ks được Nga My chưa
- Nga My chỉ biết buff ? Hãy nhìn hệ thống chiêu thức tấn công và hỗ trợ công thủ toàn diện của NM. Bạn sẽ thấy NM là class có rất nhiều tiềm năng ! Mọi chiêu thức đều hỗ trợ cho nhau rất tốt.
- Điểm mạnh của NM ở đâu ? Trong PK đó là sự kết hợp giữa các chiêu thức. Nga My không dùng sức mạnh trấn áp kẻ địch hay sự dẻo dai sức lực để kình. PK đối với Nga My đó là cả một nghệ thuật, tại sao bạn không thử tìm cho mình cách dụng Skill hiệu quả nhất với từng đối thủ ?
- Nga My train Lv chậm ? Đúng là có chậm, nhưng nếu có pt thì ngược lại : NM lên LV rất lẹ mà lại nhàn nữa ! Tuy nhiên, train chậm không có nghĩa là khó train solo ! Nếu phải đi solo thì NM chẳng chậm hơn các phái khác như bạn nghĩ đâu.

Cách Up Bí Kíp thông dụng nhất :

- LV 10 :vào môn phái, có bao nhiêu điểm EXP dư bạn nâng hết vào BK số 1. (Điểm dư khi bạn vừa vào môn phái ấy)
- LV 20 : nâng BK số 3 lên 20 để học buff máu, nâng BK số 6 lên 10 để học Đà Nê Đới Thủy tấn công = nộ khí.
- LV 30 : nâng Bk số 5 để học Diệt Kiếm Thức.
- LV 40. Từ lúc này bạn sẽ có 2 mốc quan trọng : hoặc tiếp tục tăng chậm chậm các BK cần thiết để dành EXP lên LV(như nâng BK 3 để học hồi sinh và hộ thể, hoặc nâng BK số 2 học Tây Tử Bồng Tâm, hoặc là không nâng gì hết cứ tà tà chừng nào dư điểm nâng lần lần...). Hoặc bạn sẽ giậm chân tại chỗ để dành EXP và tiền học tất cả các Skill. Mốc LV40 là mốc khá quan trọng vì bạn bắt đầu có thể đi Hoa Sơn Luận Kiếm để PK, cũng như thời điểm bạn học được tương đối nhiều Skill mới và mạnh.

- LV 65+ : Nên cố gắng sắm được đủ 3 BK :35,45 và 65. Lúc này BK quyển 7 cực kỳ mạnh mẽ với 2 Skill chủ lực : 1 bên dùng để buff và 1 bên dùng để PK : 1 thủ 1 công. Có thể nói BK này có sức mạnh vượt trội làm nên tên tuổi của NM. Nâng nó lên càng cao càng tốt.

Có thể nói Nga My là 1 class có rất nhiều tiềm năng. Khi cùng ở 1 LV, cùng full Bí Kíp thì Nga My có lợi thế nhất, quan trọng là chúng ta có biết sử dụng đúng sức mạnh của mình hay không thôi.
|-|€££ g䆀
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
|-|€££ g䆀

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptyTue Sep 15, 2009 9:23 am

Thực sự shock khi nhìn thấy số skill của con pet này mà ngay trong phiên bản tlbb của Vn
ế ế
Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! 0.501546001252981063
o0thedevil0o
†¯¯°•Møð•°¯¯†
†¯¯°•Møð•°¯¯†
o0thedevil0o

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptyWed Sep 16, 2009 10:01 am

Laỵ chúa
ước gì có con pet 7 skill kia nhỉ
Con Phiu phiu 5skill cao cấp
Chắc xài photoshop phù phù phù phù phù phù tan vỡ oy tan vỡ oy tan vỡ oy
|-|€££ g䆀
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
|-|€££ g䆀

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptyWed Sep 16, 2009 10:13 am

ở phiên bản Giang Sơn Mỹ nhân đc phép ép 7 skill cho pét rồi đó
o0thedevil0o
†¯¯°•Møð•°¯¯†
†¯¯°•Møð•°¯¯†
o0thedevil0o

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptyWed Sep 16, 2009 10:40 am

Thui , đợi ngày 18 chơi sever mới
18 / 9 có sever mới
Chơi máy chủ Chiến Thần
mr.tomy
†¯¯°•Møð•°¯¯†
†¯¯°•Møð•°¯¯†
mr.tomy

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptyWed Sep 16, 2009 10:59 pm

đúng chơi máy chủ mới :12: mà tao chả hiểu cách tăng TL kiểu j` cả ế ế
|-|€££ g䆀
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
·ï¡÷¡ï·ÇhăÑ †Râµ ·ï¡÷¡ï·
|-|€££ g䆀

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! EmptyThu Sep 17, 2009 10:17 pm

Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! 0.984092001253200474
Đặc thù của game TLBB là sức mạnh một nhân vật không dựa nhiều vào cấp độ nhân vật mà dựa vào sức mạnh của bảo thạch. Nếu khảm ngọc đầy đủ thì một nhân vật cấp độ 80 có thể đánh thắng một nhân vật cấp độ 90 không khảm ngọc.Và để ép được nó và trở thành kẻ mạnh thì các đại gia phải bỏ ra vài trăm triệu đồng là điều tất yếu. Sau đây xin giới thiệu nôm na bài toán ép ngọc như thế này:
Đầu tiên phải ép ngọc lên cấp cao rồi mới tiến hành khảm vào trang bị được. Ngọc cấp cao thì không bán trực tiếp mà phải mua ngọc cấp trung hoặc cấp thấp rồi tự ép lên cấp. Công thức để ép ngọc gồm 5 viên ngọc và 1 hợp thành phù. Có thể dùng 4 hay 3 viên cũng được nhưng tỷ lệ thành công sẽ là 75% với 4 viên và 50% với 3 viên, để tỷ lệ 100% nhất định phải có đủ 5 viên ngọc để ép thành một viên cấp cao hơn. Hợp thành phù cũng có 2 lọai là lọai sơ cấp dùng cho ngọc cấp 4 trở xuống và cao cấp dùng cho cấp trên 4. Với cấp ngọc cao nhất hiện nay của TLBB là cấp 6 hãy thử làm vài phép tính sau.
Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! 0.215036001253200476
Bảo thạch, thứ giá trị nhất của TLBB

Giá ngọc cấp 3 các loại: 310 knb. Giá sơ cấp bảo thạnh hợp thành phù: 38 knb. Giá cao cấp bảo thạch hợp thành phù: 398 knb. Chưa tính chi phí ép bằng tiền vàng, để có 1 viên cấp 6 ta cần: 310x5x5x5 + 38 + 398x2 = 39584 knb.

Có điều một bộ trang bị không thể chỉ khảm có 1 viên. Một bộ trang bị tất cả các loại cho một nhân vật gồm 13 loại trang bị mỗi loại có thể khảm tối đa 3 viên ngọc. Nên muốn khảm một bộ lấp lánh đầy đủ phải mất 39 viên và để khảm ngọc không bị thất bại phải mua cao cấp bảo thạch tương khảm phù. Đây là loại nguyên liệu giúp nâng tỷ lệ khảm ngọc thành công lên 100% với giá 98 knb mỗi cái. Vậy chi phí phải bỏ ra cho một bộ full ngọc là: (39584 + 98)x39 = 1547598 knb. Với tỷ lệ quy đổi là 1 knb = 75 VND ta sẽ có chi phí bằng tiền thật: 1547598x75 = 116.069.850 VND.
Bên cạnh đó trân thú (pet) cũng là một phần không thể thiếu cho nhân vật khẳng định sức mạnh của mình. Tuỳ theo tư chất và khả năng của pet mà có những kỹ năng thích hợp, pet dùng bơm máu cho chủ thì dùng cao cộng sinh (996 knb), cao huyết tế (1596 knb) và cao trị liệu (586 knb). Pet tấn công thì có nhiều kỹ năng hơn tuỳ theo tính chất của pet nhưng không thể thiếu tuyệt chiêu đánh lan cao cấp như cao huyết bão (2320 knb), huyết độc vạn lý, băng thiên tuyết địa, ngũ lôi hoành đỉnh hoặc liệt hoả liêu nguyên mỗi cái giá 3960 knb.
Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! 0.248134001253200479
Thú cưỡi, một phần không thể thiếu của game

Nhưng không phải cứ mua bí kíp là được, phái ép vào pet và ép thì không phải ép là vào 100%. Có một xác suất thất bại nhất định và nếu thất bại thì kỹ năng mới ép vào sẽ chồng lên kỹ năng đã ép trước. Đó là chưa kể một khoảng không nhỏ bỏ ra để ép ngộ tính, với trân thú thì ngộ tính 8 – 9 mới thuộc hàng đại gia và để lên được cấp đó phải qua rất nhiều lần thất bại. Một đại gia thì ít nhất phải có 2 đến 3 pet cho những công việc khác nhau gồm chữa máu hồi khí, hỗ trợ chiến đấu hay tự chiến đấu (solo). Dân chơi TLBB thường gọi khảm ngọc và ép trân thú là 2 loại đầu tư “đốt tiền” dữ nhất.

Thú cưỡi cũng là một cái để khẳng định đẳng cấp đại gia. Tuy nó không trực tiếp tham gia tăng sức mạnh trong chiến đấu, nhưng nó có thể hỗ trợ di chuyển rất tốt và trang trí cho hình thức của chủ nhân. VIP nhất trong hàng thú cưỡi là thiên mã với giá 23.960 knb (khoảng 1.8 triệu) một con sử dụng trong 90 ngày giúp tăng đến 85% tốc độ di chuyển cho chủ nhân. Xếp sau đó là Tê Ngưu với giá 8400 knb (630.000 đồng) cho 90 ngày sử dụng, tuy tốc độ di chuyển chỉ 70% nhưng có thể mang 2 người trên lưng rất thích hợp cho đại gia vi vu cùng một người đẹp.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!   Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!! Empty

Ai chơi TLBB thì vào cùng thảo luận nha!!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Ai chơi nông trại vui vẻ trên zing me thì vào
» Warcraft III: The Frozen Throne Patch 1.24a nè ai thích chơi thì tải về nè
» Hướng dẫn chơi Megaman Battle Network 5 : Team Colonel :d:d